
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA MAJI 

   
 
 
 
 
 
 
 
 
TANGAZO LA NAFASI YA MWENYEKITI WA BODI YA MAJI YA BONDE LA WAMI/ 

RUVU 

Katibu Mkuu, Wizara ya Maji anatangaza nafasi ya Mwenyekiti wa Bodi ya Maji ya Bonde 
la Wami/Ruvu. Bodi hii iliundwa kwa mujibu wa Sheria ya Usimamizi wa Rasilimali za Maji 
Na. 11 ya mwaka 2009 chini ya Kifungu Na. 22 ambapo muda wa Bodi ni miaka mitatu.  

MAJUKUMU YA BODI YA MAJI YA BONDE LA WAMI/ RUVU 

(a) Kuandaa mipango ya usimamizi wa rasilimali za maji, miradi, bajeti na mkakati 
wa utekelezaji wa Bonde; 

(b) Kuunganisha mipango ya Wilaya kwenye mipango ya usimamizi wa rasilimali 
za maji ya Bonde; 

(c) Kutoa miongozo na viwango vya ujenzi na matengenezo wa miundombinu ya 
vyanzo vya maji; 

(d) Kufuatilia, kutathmini na kuidhinisha ujenzi na matengenezo wa miundombinu 
ya vyanzo vya maji; 

(e) Kukusanya, kuchakata na kuchambua takwimu zinazohusu usimamizi wa 
rasilimali za maji; 

(f) Kutunza na kuboresha tathmini za upatikanaji mahitaji ya rasilimali za maji; 
(g) Kuidhinisha, kutoa na kufuta vibali vya kutumia maji na kutiririsha majitaka; 
(h) Kutunza Daftari la Maji kulingana na Kifungu cha 78; 
(i) Kufuatilia na kutekeleza vibali vya kutumia na kutiririsha majitaka na hatua za 

kuzuia uchafuzi; 
(j) Kutatua migogoro ndani ya Bonde; 
(k) Kutekeleza miradi na programu za usimamizi wa rasilimali za maji; 
(l) Kuratibu shughuli za kisekta za usimamizi wa rasilimali za maji katika ngazi ya 

bonde na kuwa kiungo cha mawasiliano kati ya Sekta na watumiaji wa maji 
kwa ujumla; 

(m)Kumshauri Mkurugenzi kwenye mambo ya kiufundi yanayohusu masuala ya 
maji shirikishi katika bonde; 

(n) Kuteuwa Mwenyekiti na wajumbe wa kamati za dakio na kidakio maji; na  
(o) Kutayarisha taarifa juu ya hali ya rasilimali za maji katika Bonde. 

 
 

	



 

SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji wa nafasi hii anatakiwa kuwa na ujuzi na uzoefu katika masuala ya Sekta ya 

Maji au Sekta zinazohusiana na sekta hiyo. Aidha, awe na ujuzi mahsusi kwenye masuala 

ya usimamizi wa rasilimali za maji na asiwe/ asitoke kwenye taasisi ambayo ni mtumiaji 

mkuu wa maji (Major Water User). 

Maombi yatumwe kwa: 
 
Katibu Mkuu, 
Wizara ya Maji, 
Mji wa Serikali, 
Mtaa wa Maji, 
S.L.P. 456, 
40473, DODOMA. 
 
Nakala ya maombi itumwe kupitia barua pepe: ps@maji.go.tz 
 

Maombi yaambatishwe na wasifu wa mwombaji (CV) yenye wadhamini watatu na namba 

zao za simu. Andika “Mwenyekiti Bodi ya Maji Bonde la Wami/ Ruvu” nyuma ya 

bahasha. 

Mwisho wa kupokea maombi ni siku ya Ijumaa tarehe 21 Februari, 2024 saa 09.30 alasiri 

 
  
Imetolewa na: 

 

 
Katibu Mkuu 

Wizara ya Maji  
11 Januari, 2024 


